Ƙorafi FAQs2019-10-16T08:37:26-08:00

Ƙorafi FAQs

Menene korafi?2019-10-29T11:57:12-08:00

Gabaɗaya korafe-korafe na da alaƙa da rashin ɗa'ar 'yan sanda wanda ya shafe ku da kanku ko wanda kuka shaida. Yawancin korafe-korafe game da ayyukan 'yan sanda ne da ka iya shafar amincewar jama'a.

Ya kamata a gabatar da korafinku bai wuce watanni 12 bayan faruwar lamarin ba; OPCC na iya yin wasu keɓancewa inda aka ga ya dace.

An tsara haƙƙin ku na yin ƙara a kan Sashen 'yan sanda na Victoria a cikin Dokar 'yan sanda. Wannan doka ta shafi duk jami'an 'yan sanda na birni a British Columbia.

A ina zan iya yin korafi?2019-10-29T11:58:10-08:00

Kuna iya yin korafinku zuwa Ofishin Kwamishinan Korafe-korafen 'yan sanda kai tsaye ko zuwa Sashen 'Yan sanda na Victoria.

VicPD ta himmatu wajen tabbatar da cewa za a bincika koken ku sosai, kuma an kare haƙƙin ku da haƙƙin jami'an ƴan sandan da abin ya shafa.

Ta yaya za ku iya yin korafi?2019-10-29T11:59:16-08:00

Lokacin yin korafin ku, yana da taimako a sami cikakken bayanin abin da ya faru, kamar duk ranaku, lokuta, mutane da wuraren da abin ya shafa.

Mutumin da ke karɓar ƙarar yana da alhakin:

  • taimake ku yin korafinku
  • ba ku wani bayani ko taimako kamar yadda ake buƙata a ƙarƙashin Dokar, kamar taimaka muku rubuta abin da ya faru

Za mu iya ba ku bayani game da ayyukan da ƙila akwai gare ku, gami da fassarar. Don ƙarin bayani, duba Yabo & Korafe-korafe.

Zan iya warware korafi ta hanyar wanin cikakken binciken Dokar 'Yan Sanda?2019-10-29T12:00:09-08:00

Korafe-korafen jama'a suna ba 'yan sanda mahimman ra'ayi kuma suna ba su damar amsa damuwa a cikin al'ummominsu.

Kuna iya ƙoƙarin warware korafinku ta amfani da tsarin warware korafin. Ana iya yin hakan ta hanyar tattaunawa ido-da-ido, ƙudirin da aka amince da shi a rubuce, ko tare da taimakon ƙwararren mai shiga tsakani.

Idan kun gwada ƙudurin ƙararrawa, kuna iya samun wani tare da ku don ba da tallafi.

Tsarin koke da ke ba da damar fahimtar juna, yarjejeniya, ko wasu ƙudiri kawai yana taimakawa wajen ƙarfafa aikin ɗan sanda na al'umma.

Me zai faru da karar da ba a warware ta hanyar sulhu ko warware korafi?2019-10-29T12:00:47-08:00

Idan kun yanke shawara a kan ƙuduri na yau da kullun ko kuma idan bai yi nasara ba, 'yan sanda suna da alhakin bincikar ƙarar ku kuma su ba ku cikakken bayani game da binciken su.

Za a samar muku da sabuntawa yayin da bincike ke ci gaba kamar yadda Dokar 'Yan Sanda ta ayyana. Za a kammala binciken a cikin watanni shida bayan an ga an yarda da korafinku, sai dai idan OPCC ta ga ya dace a ba da karin wa'adin.

Idan an kamalla binciken, za ku sami rahoton taƙaitaccen bayani, wanda ya haɗa da ɗan taƙaitaccen bayanin abin da ya faru, jerin matakan da aka ɗauka a lokacin binciken, da kwafin hukuncin da hukumar ladabtarwa ta yanke kan lamarin. Idan an tabbatar da rashin da'a na jami'in, ana iya raba bayanai game da kowane horo da aka tsara ko matakan gyara ga memba.

Je zuwa Top